StreetcrewTQ

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Hướng dẫn đăng bài vào forum Empty Hướng dẫn đăng bài vào forum Mon Jul 02, 2012 1:06 am

Admin

Admin
Admin
Admin
Chào các bạn! Để giúp cho mem mới sử dụng diễn đàn 1 cách tốt nhất. Mình xin giới thiệu cách post bài viết và các nội dung thường gặp trong bài viết!

1. Đăng 1 bài viết:
Để đăng bài, trước tiên bạn phải chọn mục mình muốn đăng. Ví dụ bạn muốn đăng 1 đề thi chẳng hạn. Bạn phải chọn chuyên mục thích hợp cho nội dung bài viết của bạn.
Chọn chuyên mục xong. Bạn sẽ thấy phía dưới bên trái có biểu tượng này:
Hướng dẫn đăng bài vào forum I_post
Bạn click vào biểu tượng đó và nó sẽ ra cái hình như thế này: Hướng dẫn đăng bài vào forum 4_bmp13
Bạn ghi tiêu đề của bài viết vào ô "Title of the topic"
Ngoài ra bạn có thể mô tả sơ về bài của mình ở "Description:
Bạn có thể chọn biểu tượng của bài viết ở "Topic Icon"

Sau đó thì ghi nội dung cần post vào.

2. Chèn hình ảnh và video vào bài viết:
- Để chèn hình thì trước hết bạn phải có link của hình ảnh đó. Bạn có thể upload từ máy tính của bạn lên. Sau đó lấy link trực tiếp đến hình ảnh và cho nó vào thẻ
- Bạn cũng có thể làm theo hình ảnh này:
Hướng dẫn đăng bài vào forum Untitl11
Chèn video bạn nên vào youtube sau đó lấy link và chèn vào đó nhé!
3. Chèn hình nhạc vào bài viết:
- Để chèn nhạc, phải phải copy code nhúng của nó và dán vào bài viết.
Ví dụ bạn muốn chèn 1 bài nhạc ở ZingMp3, bạn vào nghe bài đó và copy đoạn code nhúng vào forum sau đó paste vào bài viết.
Hướng dẫn đăng bài vào forum Untitl20
Ở nhạc của tui hoặc bất kỳ trang nào khác cũng vậy!

Có j thắc mắc. Bạn cứ nói. Mình sẽ bổ sung.

https://hockyquandoi.forumvi.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]